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"EXPQO” ni maonesho ya dunia yanayosimamiwa na Shirika la Kimataifa
lijulikanalo kama Bureau of International Exhibition (BIE) lenye nchi
wanachama 195. Maonesho haya hufanyika kila baada ya miaka mitano (5)
ambapo hudumu kwa miezi sita (6), yakiwa na Kauli Mbiu ya Maonesho

inayojikita kufanikisha masuala mbalimbali ya Kiuchumi na Kijamii kwa Nchi
washiriki.

Mwaka 2013 Nchi ya Umoja wa Nchi za Falme za Kiarabu (UAE)
ilichaguliwa kuwa mwenyeji wa EXPO 2020 Dubai. Awali Maonesho hayo
yalipangwa kufanyika kuanzia tarehe 01 Oktoba 2020 hadi 31 Machi, 2021
lakini kutokana na changamoto ya Ugonjwa wa UVIKO 19 yalisogezwa
mbele na yameanza rasmi tarehe 01 Oktoba, 2021 na yanatarajiwa
kumalizika mwakani tarehe 31 Machi, 2022.

Tanzania ni Miongoni mwa nchi 191 zinazoshiriki Maonesho hayo. Ushiriki
wa Nchi yetu unaratibiwa na Wizara ya Viwanda na Biashara kwa
kushirikiana kwa karibu na Wizara ya Biashara na Maendeleo ya Viwanda —
Zanzibar, kupitia Mamlaka ya Maendeleo ya Biashara Tanzania (TanTrade).
Aidha, tunashirikiana pia na Wizara ya Mambo ya Nje na Ushirikiano wa
Afrika Mashariki kupitia Ubalozi wetu uliopo Abu Dhabi pamoja na wadau
wengine wa Sekta Binafsi.

Kaulimbiu ya Maonesho haya ni “Connecting Minds, Creating the
Future”, inayolenga kuzileta Nchi zote duniani pamoja katika kutatua
changamoto mbalimbali zinazoikabili Dunia kwa sasa katika Sekta ya
biashara, kilimo, nishati, madini, uchukuzi, viwanda, teknolojia, utalii, elimu,
afya na huduma za kijamii.
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Tanzania inashiriki katika eneo la Mobility lenye Kaulimbiu ndogo isemayo
“Connectivity, Tanzania Ready for Take Off” ambayo inaonesha juhudi
za Serikali katika kuanzisha na kuendeleza miradi ya miundombinu
inayoiunganisha nchi yetu na bara la Afrika na Dunia kwa ujumla.

Pamoja na mambo mengine, Tanzania inatangaza miradi ya kimkakati
kama vile mradi wa kufua umeme wa Julius Nyerere (JNHPP), Reli ya
Kisasa (SGR), Upanuzi wa Bandari ya Dar es Salaam, Ujenzi wa Viwanja
vya Ndege na uimarishaji wa Usafiri wa Anga. Miradi hiyo ni kivutio na
kichocheo cha ukuaji wa biashara na uwekezaji hususan katika Sekta za
Kilimo na Viwanda.

Kadhalika, nchi yetu inatarajia kutumia fursa hii kubwa kushirikiana na
Sekta Binafsi kutangaza na kutafuta masoko ya uhakika na endelevu ya
bidhaa zitokanazo na mazao ya kimkakati kama vile kahawa, korosho, chai,
mkonge, karafuu, viungo, bidhaa za ngozi pamoja na bidhaa nyingine
zinazokidhi mahitaji ya soko la kimataifa.

Aidha, kutokana na changamoto ya UVIKO-19, waandaaji wa EXPO 2020
Dubai wanahamasisha Wafanyabiashara duniani kote kutumia fursa ya
soko mtandao lililoanzishwa katika maonesho hayo (World Market Sougq).
Mtandao huo hauna tofauti sana na mitandao maarufu duniani kama vile
Alibaba na Amazon pamoja na mtandao wa hapa nchini wa posta e-shop.

Napenda kutumia fursa hii adhimu kuwajulisha na kuwaalika wadau wa
Sekta Binafsi na Wafanyabiashara wote wa Tanzania kuhusu fursa ya
kushiriki Maonesho hayo kupitia programu mbalimbali ambazo
zimeandaliwa ikiwemo ziara za kujifunza na Mikutano ya Kibiashara (B2B)
inayojikita katika sekta za uwekezaji wa miundombinu, teknolojia, mipango
(hoteli, uwindaji, michezo, mazingira na fukwe), usafirishaji na mawasiliano,
kilimo, uongezaji thamani wa mazao, nk.

Manufaa ya kushiriki katika Maonesho hayo kwa Taifa letu ni makubwa
sana ikiwemo kuvutia na kushawishi upatikanaji wa mitaji katika miradi
mbalimbali ya kimaendeleo pamoja na kupata wabia wa uwekezaji
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watakaoendeleza sekta mbalimbali za kiuchumi hususan Kilimo na
Viwanda. Vilevile Maonesho hayo yanatoa fursa kwa Makampuni
kujitangaza na kunadi bidhaa na huduma zinazozalishwa hapa nchini ili
kupata masoko ya uhakika kimataifa. Aidha, Maonesho hayo pia
yatatuwezesha kuvutia zaidi watalii kutembelea vivutio mbalimbali vilivyopo
nchini na kujifunza utamaduni na desturi za Kitanzania. Hayo yote
yanatarajia kujenga na kuimarisha mahusiano ya kibiashara, kiuchumi na
kijamii kati ya Sekta Binafsi ya Tanzania na Sekta Binafsi kutoka nchi
nyingine zinazoshiriki.

Kwa maelezo ya namna ya kushiriki katika maonesho haya kupitia
Programu mbalimbali zilizopangwa tafadhali tembelea Tovuti ya TanTrade
(www.tantrade.go.tz) au wasiliana na TanTrade kupitia barua pepe:
Info@tantrade.go.tz au kwa Simu: +255715988299/717478806.
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